Bế giảng lớp bồi dưỡng lãnh đạo, quản lý cấp sở và tương đương
(BĐ) - Chiều 5.4, Sở Nội vụ phối hợp với Phân viện Học viện hành chính Quốc gia tại TP Huế thuộc Học viện Hành chính Quốc gia tổ chức lễ bế giảng lớp bồi dưỡng lãnh đạo, quản lý cấp sở và tương đương khóa 45 năm 2020 tại Bình Định.
Lớp bồi dưỡng khóa 45 có 57 học viên là các đồng chí đang giữ chức vụ giám đốc, phó giám đốc sở, các cơ quan tương đương sở và cán bộ quy hoạch vào các chức danh lãnh đạo cấp sở trên địa bàn tỉnh. Lớp học được khai giảng vào ngày 3.12.2020, trong thời gian 30 ngày, các học viên được học tập 11 chuyên đề kỹ năng cơ bản của lãnh đạo quản lý cấp sở và 4 báo cáo chuyên đề về các ngành và lĩnh vực quản lý hành chính. Ngoài ra, lớp còn được tổ chức đi tìm hiểu thực tế về kinh nghiệm cải cách hành chính, xây dựng chính quyền điện tử và nghiên cứu về Trung tâm giám sát và điều hành đô thị thông minh tỉnh Thừa Thiên - Huế.
Trong thời gian học tập, các học viên được tổ chức kiểm tra 2 lần bằng hình thức trắc nghiệm. Kết thúc khóa học, 100% học viên được Giám đốc Học viện Hành chính Quốc gia cấp chứng chỉ hoàn thành khóa học.
NGUYỄN HÂN