Tăng chuyến tàu đò Quy Nhơn - Nhơn Châu
Từ ngày 24.1 đến ngày 12.2, theo yêu cầu của UBND xã Nhơn Châu (TP Quy Nhơn), các chủ thuyền ở địa phương tăng thêm 1 chuyến tàu/ngày từ đảo ra, vào TP Quy Nhơn so với ngày thường để phục vụ cho nhân dân mua sắm, vui chơi trong dịp Tết Giáp Ngọ 2014.
Theo đó, tại bến Nhơn Châu, mỗi ngày có 2 chuyến xuất phát lúc 7 giờ và 7 giờ 30 phút đi TP Quy Nhơn. Ngược lại, tại bến đò Hàm Tử có 2 chuyến xuất phát lúc 13 giờ và 13 giờ 30 phút. Giá vé vẫn giữ nguyên như cũ, 30.000 đồng/lượt.
NGUYỄN PHÚC