Khai giảng lớp trung cấp lý luận chính trị - hành chính khóa 109
(BĐ) - Ngày 19.4, Trường Chính trị tỉnh tổ chức khai giảng lớp trung cấp lý luận chính trị - hành chính khóa 109 (niên học 2021 - 2022), hệ không tập trung, cho 80 học viên là công chức, viên chức, cán bộ dự nguồn đang công tác tại các sở, ban, ngành trên địa bàn tỉnh (ảnh).
Trong thời gian 2 năm, các học viên được học tập theo chương trình đào tạo cán bộ lãnh đạo, quản lý chủ chốt của Đảng, chính quyền và các đoàn thể chính trị - xã hội cấp cơ sở và tương đương, do Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh biên soạn, bao gồm 6 học phần với những kiến thức cơ bản và cần thiết về lý luận chính trị - hành chính. Đây là những nội dung quan trọng, giúp học viên nâng cao bản lĩnh chính trị, phẩm chất đạo đức, lối sống và khả năng tuyên truyền giáo dục, vận động nhân dân thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của nhà nước, ở địa phương và đơn vị.
Tin, ảnh N. HÂN