HỘI ĐỒNG NGHĨA VỤ QUÂN SỰ TỈNH:
Triển khai công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ đợt 1 năm 2014
(BĐ) - Chiều 24.1, Hội đồng nghĩa vụ quân sự (NVQS) tỉnh đã họp triển khai nhiệm vụ công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ đợt 1 năm 2014. Đại tá Trương Đức Nghĩa, Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh, Phó Chủ tịch Hội đồng NVQS tỉnh chủ trì hội nghị.
Theo thông tin tại hội nghị, lần giao quân đợt 1 năm 2014, các địa phương: Hoài Nhơn, Phù Mỹ, Phù Cát, Tây Sơn, An Lão sẽ giao tổng cộng 1.350 chỉ tiêu; đến nay, tổng số phát lệnh điều khám là 6.728 thanh niên, tập trung lên khám 5.983 thanh niên, đạt 88,93%; kết quả khám thanh niên đủ tiêu chuẩn sức khỏe 2.030 thanh niên, đạt tỉ lệ 33,93%...
Hội đồng NVQS tỉnh đã công bố quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh về việc phân công nhiệm vụ cho các thành viên Hội đồng NVQS tỉnh theo dõi công tác gọi công dân nhập ngũ các địa phương; thông qua kế hoạch Hội đồng NVQS tỉnh kiểm tra công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ và tặng quà cho gia đình, thanh niên tiêu biểu nhập ngũ đợt 1 năm 2014.
Tại hội nghị, các thành viên Hội đồng NVQS tỉnh đã tập trung thảo luận, đề xuất các biện pháp giải quyết các khó khăn, vướng mắc, tạo thuận lợi để hoàn thành chỉ tiêu giao, nhận quân đợt 1 năm 2014 vào ngày 16.2.2014.
NGUYỄN PHÚC