Đảng bộ Khối DN tỉnh triển khai nhiệm vụ quý II/2021
(BĐ) - Ngày 20.4, Ban Chấp hành Đảng bộ Khối DN tỉnh khóa VII tổ chức hội nghị lần thứ 5 nhằm sơ kết, đánh giá công tác của Đảng bộ Khối trong quý I và triển khai nhiệm vụ quý II/2021 (ảnh).
Trong quý I vừa qua, các cấp ủy, tổ chức cơ sở đảng thuộc Đảng bộ Khối đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị của từng đơn vị, DN. Nhiều sản phẩm có doanh thu tăng khá so với cùng kỳ như: thủy điện, gạch ốp lát, các mặt hàng thủy sản và khai thác đá… Kim ngạch xuất khẩu các DN trong Khối trong quý I đạt hơn 190 triệu USD, chiếm 67,3% kim ngạch xuất khẩu toàn tỉnh và tăng 43% so với cùng kỳ năm 2020. Hàng hóa thông qua cảng biển đạt 3 triệu tấn, tăng 12,8% so với cùng kỳ…
Bên cạnh đó, trong quý I, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối tập trung chỉ đạo đẩy mạnh công tác tuyên truyền về bầu cử ĐBQH khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021- 2026; chỉ đạo tăng cường công tác phòng chống dịch Covid-19. Triển khai thực hiện có hiệu quả Chỉ thị số 05 của Bộ Chính trị khóa XII về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, gắn với thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp; Chỉ thị số 33 của Ban Bí thư Trung ương Đảng về tăng cường xây dựng tổ chức đảng trong các đơn vị kinh tế tư nhân.
Hội nghị tập trung thảo luận, bàn nhiều biện pháp khắc phục những khuyết điểm, hạn chế, đồng thời đề xuất các giải pháp tháo gỡ khó khăn cho các DN phát triển sản xuất, kinh doanh trong quý II và cả năm 2021. Đồng thời đẩy mạnh việc triển khai các chương trình hành động, nhằm thực hiện thành công Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII, Nghị quyết Đảng bộ tỉnh lần thứ XX.
Tin, ảnh: NGUYỄN HÂN