Nhiều tổ chức, cơ quan, đơn vị chung tay lo Tết cho đồng bào
Ngày 25.1, ông Huỳnh Thanh Xuân, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh đã đến thăm, chúc Tết và tặng quà cho các đơn vị phục vụ Tết, gồm: Công ty TNHH Môi trường đô thị Quy Nhơn, Công ty TNHH Công viên, cây xanh và chiếu sáng đô thị Quy Nhơn, Xí nghiệp xe buýt Quy Nhơn.
NGUYỄN PHÚC
Ngày 25.1, đại diện Đoàn Thanh niên Công an huyện Tuy Phước tặng 25 suất quà Tết (200 ngàn đồng/suất) cho các trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở xã Phước Thắng.
XUÂN VINH
Sáng 25.1, Công ty TNHH Lâm nghiệp Sông Kôn đã tặng 224 suất quà (200 ngàn đồng/suất) cho các gia đình chính sách, hộ đồng bào Bana ở các xã Bình Tân, Bình Thuận (huyện Tây Sơn); làng M9, M10, xã Vĩnh Hòa và làng Klotpok, thị trấn Vĩnh Thạnh (huyện Vĩnh Thạnh).
THANH MINH
Ngày 25.1, Công an huyện Phù Mỹ đã đi thăm và chuyển tặng 1.000 kg gạo cho đồng bào làng T6, xã Đắc Mang, huyện Hoài Ân - đơn vị kết nghĩa của Công an huyện. Ngoài ra, Công an huyện còn tặng 130 suất quà (gồm dầu ăn, bột ngọt, đường, nước mắm, muối, bánh kẹo) trị giá 13 triệu đồng giúp đồng bào đón Tết.
NGUYỄN VĂN TỐ
Sáng 25.1, Hội đồng Đội huyện Tây Sơn đã trao tặng 23 phần quà trị giá gần 7 triệu đồng cho 23 em học sinh mồ côi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Ngoài ra, các cơ sở Đoàn và các liên đội trong huyện cũng vận động quyên góp được trên 40 triệu đồng (gồm tiền mặt, quần áo, sách vở, dụng cụ học tập, đồ dùng cá nhân...) tặng 418 em học sinh mồ côi, học sinh nghèo.
ÁNH NGUYÊN
Sáng 25.1, tại BVĐK tỉnh, nhóm “Tình nguyện Tâm Đăng” tổ chức phát 130 suất quà trị giá hơn 32 triệu đồng (mỗi suất quà gồm: 200 ngàn đồng và mì ăn liền, sữa) cho bệnh nhân nghèo.
NGÂN LÊ
Đoàn Thanh niên Công ty cổ phần Cảng Quy Nhơn đã quyên góp được gần 12 triệu đồng để mua sữa, bánh kẹo, mì ăn liền, bột giặt… Toàn bộ quà trên cùng nhiều quần áo, chăn màn, sách vở vừa được tặng cho Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh Bình Định (thị xã An Nhơn).
KIM HỒNG
Ngày 24.1, đại tá Phan Văn Thanh - Giám đốc CA tỉnh cùng lãnh đạo huyện Tây Sơn đi thăm và trao tặng 100 suất quà Tết trị giá 164 triệu đồng cho đồng bào ở huyện Tây Sơn. Số quà này do Ngân hàng Đầu tư và Phát triển Việt Nam - Chi nhánh Phú Tài tài trợ.
NGỌC HÀ
Hội Bảo trợ người tàn tật và trẻ mồ côi tỉnh tổ chức thăm và trao tặng 50 suất quà Tết (mỗi suất quà trị giá 400 ngàn đồng, gồm một số bánh kẹo và 300 ngàn đồng) cho trẻ em khuyết tật, trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở xã Mỹ Hiệp (huyện Phù Mỹ) và xã Hoài Mỹ (huyện Hoài Nhơn).
LA ÁNH
Ngày 24.1, Hội Chữ thập đỏ tỉnh tổ chức trao tặng 200 suất quà Tết (mỗi suất quà trị giá hơn 500 ngàn đồng, gồm một số bánh kẹo và 400 ngàn đồng) cho các hộ nghèo, neo đơn ở các xã: Cát Tài, Cát Hiệp (huyện Phù Cát) và Mỹ Thành, Mỹ Thọ (huyện Phù Mỹ), mỗi xã 50 suất. Cùng ngày, Hội Nạn nhân chất độc da cam tỉnh cũng tặng 15 suất quà (400 ngàn đồng/suất) cho các nạn nhân chất độc da cam trên địa bàn huyện.
TRƯỜNG GIANG
Ngày 25.1, Chi đoàn Cơ quan Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh và Trường Tiểu học Lê Hồng Phong (TP Quy Nhơn) đi thăm, tặng 5 suất quà (mỗi suất gồm: 15 kg gạo, 2 cây bánh tét, bánh, kẹo và 300 ngàn đồng) cho trẻ mồ côi, tàn tật, khó khăn trên địa bàn phường Lê Hồng Phong.
CHÂU VĂN TOÀN