Ra mắt CLB Bài chòi Trường THPT Nguyễn Diêu
(BĐ) - Sáng 3.5, Trường THPT Nguyễn Diêu (xã Phước Sơn, huyện Tuy Phước) tổ chức lễ ra mắt CLB Bài chòi.
CLB Bài chòi Trường THPT Nguyễn Diêu có 32 thành viên (thầy, cô giáo và học sinh), do thầy Nguyễn Chí Tâm làm chủ nhiệm; sinh hoạt định kỳ 1 lần/tháng (chiều thứ Bảy cuối tháng).
Thầy Nguyễn Chí Tâm cho biết: “CLB Bài chòi được thành lập nhằm thực hiện nội dung hướng dẫn về việc giáo dục di sản văn hóa trong bộ môn Lịch sử ở trường THPT của Bộ GD&ĐT, bảo tồn và phát huy loại hình nghệ thuật dân ca bài chòi trong học sinh; tạo sân chơi bổ ích, giao lưu văn hóa văn nghệ trong nhà trường”.
Tại lễ ra mắt, thành viên CLB Bài chòi Trường THPT Nguyễn Diêu đã biểu diễn một số làn điệu dân ca về mái trường, ca ngợi tình yêu quê hương, đất nước, đạo lý nhân nghĩa, phẩm chất đạo đức tốt đẹp của con người Việt Nam.
TRỌNG LỢI