VỤ Ô TÔ KHÁCH BỐC CHÁY TRÊN ĐÈO CÙ MÔNG:
45 công nhân đã lên xe về quê đón Tết
(BĐ) - Ngày 27.1, bà Nguyễn Thị Tường Vi, Chủ tịch UBND phường Bùi Thị Xuân (TP Quy Nhơn), cho biết: Tối 26.1, xe của đơn vị hợp đồng với Công ty TEXHONG (KCN Nhơn Trạch, Đồng Nai), chở công nhân về tỉnh Quảng Ngãi đã quay vào Bình Định đón 45 công nhân, cùng 10 trẻ em bị mắc kẹt do xe bốc cháy, tiếp tục hành trình về Hà Tĩnh ăn Tết. Theo bà Vi, trong lúc chờ xe vào đón, số hành khách trên được đưa về UBND phường Bùi Thị Xuân tá túc và được phường lo cơm, nước miễn phí.
Xe khách bị cháy trụi.
Chị Tạ Thị Lý, công nhân Công ty TEXHONG (quê Hà Tĩnh) đi trên xe khách bị bốc cháy, cho biết: “Sau khi tai nạn xảy ra, chính quyền địa phương kịp thời có mặt để động viên, lo cơm, nước trong khi chờ xe khác đến đón nên chúng tôi rất cảm kích và an tâm phần nào”.
Như Báo Bình Định đưa tin, lúc 11 giờ 30, ngày 26.1, ô tô khách biển số 60B-013.80 chở 45 công nhân, cùng 10 trẻ em là con của các công nhân, từ Đồng Nai về Hà Tĩnh do anh Vũ Quang Chung (35 tuổi, ở TP Biên Hòa, Đồng Nai) điều khiển khi chạy đến KM 1240+900 thuộc tổ 5, khu vực 8, phường Bùi Thị Xuân, TP Quy Nhơn, thì bị bốc cháy. Toàn bộ hành khách cùng tài xế, phụ xe đã kịp thoát ra ngoài. Cảnh sát PCCC Công an tỉnh đã điều 3 xe chữa cháy đến cứu chữa, khi đám cháy được dập tắt thì chiếc xe đã cháy gần như hoàn toàn. Hầu hết hành lý, phần lớn là quần áo, quà Tết của công nhân đã bị thiêu hủy.
Tin, ảnh: NGUYỄN PHÚC