TP QUY NHƠN:
Đưa vào sử dụng 3 cổng chào điện tử trên các tuyến đường nội thành
(BĐ) - Tối 30.1 (tức 30 tháng Chạp), Công ty TNHH công viên, cây xanh và chiếu sáng đô thị Quy Nhơn đã chính thức đưa vào sử dụng 3 cổng chào điện tử được lắp đặt trên các tuyến đường: Đống Đa, Xuân Diệu, Nguyễn Thái Học. Đồng thời, Công ty cũng đưa vào sử dụng hệ thống trang trí đèn led với hình chiếc lục bình cắm 5 cánh hoa sen, cao gần 7m, với 7 màu sắc khác nhau tự động đổi màu được lắp đặt tại nút giao thông Trần Hưng Đạo - Ỷ Lan - Lê Hồng Phong và nút giao thông An Dương Vương - Tây Sơn.
Việc đưa vào sử dụng 3 cổng chào điện tử và 2 hệ thống đèn trang trí hình chiếc lục bình tại các tuyến đường và nút giao thông làm cho thành phố Quy Nhơn thêm rực rỡ để đón Tết Giáp Ngọ 2014.
Tin, ảnh: NGUYỄN PHÚC
Chúng ta trang trí Thành phố Quy Nhơn ngày càng tươi đẹp hơn đó là Nhiệm vụ và cũng là cái Tâm của một người làm Mỹ thuật. Ý tưởng chúng ta có. Tuy nhiên trí Sáng tạo của chúng ta thì hình như bằng 0. Chẳng có gì để làm nổi bậc và mang tính đặc trưng của thành phố Quy Nhơn cả.
Năm nay tôi thấy vui vì Qui Nhơn đã lắp đặt 3 cổng chào điện tử, nhìn đẹp, hiện đại và khang trang hơn. Nhưng còn 2 hệ thống đèn trang trí hinh lục bình thì quá tệ, chả thể hiện được gì ngoài sự nghèo nàn về ý tưởng, chỉ đem lại sự tốn kém, lãng phí tiền của, nhân công để lắp đặt và đưa vào hoạt động. Có người còn nói là nhìn trông giống 5 cây nhang. Sao không thiết kế hình tượng gì đó nói lên đặc trưng của thành phố biển Qui Nhơn....Thiệt là quá tệ! Thà để chậu hoa tươi còn đẹp và ý nghĩa hơn