Tập huấn nghiệp vụ hỗ trợ công tác bầu cử cho ĐVTN
Tối 20.5, Trạm Y tế xã Phước Thuận (huyện Tuy Phước) đã phối hợp cùng Đoàn Thanh niên xã tổ chức buổi tập huấn nghiệp vụ hỗ trợ phòng, chống dịch Covid-19 cho 44 ĐVTN tham gia làm nhiệm vụ tại 11 tổ bầu cử ĐBQH và HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026 trên địa bàn xã.
Tại buổi tập huấn, các ĐVTN đã được hướng dẫn về những nội dung, như: Tuyên truyền cử tri thực hiện yêu cầu 5K của Bộ Y tế, khuyến khích cử tri quét mã QR Code khi đến tham gia bầu cử (cử tri vãng lai từ ngoài tỉnh về phải khai báo y tế); triển khai các biện pháp phù hợp để bảo đảm không tập trung quá đông người tại một thời điểm trong khu vực bỏ phiếu…
XUÂN VINH