Cãi nhau trong quán karaoke, 1 người bị đâm chết
Rạng sáng ngày 4.2, Công an huyện Hoài Nhơn đã tạm giữ hình sự Phạm Như Thế (SN 1992, ở thôn Tài Lương 1, xã Hoài Thanh Tây, Hoài Nhơn) để điều tra về vụ án mạng xảy ra tại xã Hoài Hương, Hoài Nhơn.
Chiều ngày 3.2, nhóm thanh niên xã Hoài Thanh Tây, trong đó có Phạm Như Thế và nhóm thanh niên xã Hoài Hương, trong đó có anh Đào Duy Phúc (SN 1993) và anh trai là Đào Duy Nhân (SN 1992) ở thôn Thiện Đức Đông, xã Hoài Hương đến quán Phi Thuyền ở thôn Ca Công Nam, Hoài Hương hát karaoke. Khoảng 16 giờ, khi tính tiền nhóm Phạm Như Thế cho là nhóm Đào Duy Phúc nhìn đểu nên xảy ra mâu thuẫn. Trong lúc hai bên to tiếng cãi nhau thì Thế lấy dao Thái Lan để tại quầy tính tiền đâm trúng Phúc 2 nhát. Đào Duy Nhân thấy em ruột bị thương vào can ngăn cũng bị Thế đâm một nhát vào bụng. Sau khi đâm bị thương 2 người, Phạm Như Thế bỏ trốn, đến khuya hôm đó CA huyện Hoài Nhơn mới tìm bắt được. Anh em Phúc được bạn bè đưa đến bệnh viện ngay lúc đó nhưng do bị thương nặng nên Phúc đã chết tối cùng ngày, còn Đào Duy Nhân đang cấp cứu.
Đặng Thái