Trường nghề hoàn thành hội giảng cấp trường năm học 2020 - 2021
(BĐ) - Đến nay, nhiều trường nghề trên địa bàn tỉnh đã hoàn tất tổ chức hội giảng nhà giáo giáo dục nghề nghiệp cấp trường năm học 2020 - 2021.
Tại Trường CĐ Cơ điện, Xây dựng và Nông lâm Trung bộ, Hội giảng có sự tham gia của 7 khoa chuyên môn và 31 giảng viên được chọn từ hội giảng cấp khoa. Trong khi đó, tại Trường CĐ Kỹ thuật Công nghệ Quy Nhơn, có 8 thầy cô là các giảng viên tiêu biểu được lựa chọn từ hội giảng cấp khoa tham gia Hội giảng nhà trường. Trường CĐ Bình Định có 14 giáo viên đến từ 6 khoa tham gia dự thi…
Hầu hết các tiết giảng được chuẩn bị chu đáo về thiết bị, đồ dùng dạy học, kế hoạch dạy học, có ứng dụng công nghệ thông tin, áp dụng phương pháp dạy học tích cực trong giảng dạy nhằm phát triển năng lực người học. Các trường sẽ tuyển chọn những tiết giảng tốt để chuẩn bị tham gia Hội giảng nhà giáo giáo dục nghề nghiệp cấp tỉnh được tổ chức trong năm 2021.
Hội giảng nhà giáo giáo dục nghề nghiệp được tổ chức hàng năm tại trường học, góp phần đẩy mạnh phong trào thi đua dạy tốt - học tốt, nâng cao chất lượng đào tạo giáo dục nghề nghiệp.
AN PHƯƠNG