Tìm thấy thi thể 2 thanh niên mất tích trên hồ Thạch Khê
(BĐ) – Ông Nguyễn Cần, Chủ tịch UBND huyện Hoài Ân, cho biết: Vào lúc từ 7 đến 9 giờ sáng 7.2, lực lượng cứu hộ và cứu nạn đã tìm thấy và đưa lên bờ thi thể anh Nguyễn Hoàng Tùng (SN 1985) và Đỗ Văn Viện (SN 1986) cùng trú ở thị trấn Tăng Bạt Hổ (huyện Hoài Ân) bị mất tích tại hồ Thạch Khê thuộc xã Ân Tường Đông (huyện Hoài Ân) vào sáng 3.2. Hiện chính quyền địa phương đã làm thủ tục chuyển giao 2 thi thể cho gia đình an táng.
Trước đó (báo đã đưa tin), vào sáng 3.2, một nhóm thanh niên ở thị trấn Tăng Bạt Hổ, trong đó có Tùng, Viện rủ nhau đến hồ Thạch Khê chơi. 2 anh Tùng và Viện lấy sõng của một người dân địa phương bơi ra hồ, sau đó không thấy quay lại.
Sau khi phát hiện vụ việc cả nhóm cùng bà con địa phương tìm kiếm, đến 13 giờ 30 phút chiều cùng ngày (3.2) phát hiện 1 chiếc dép (được xác định của anh Tùng) và cây dầm dùng để bơi sõng trôi dạt vào bờ.
TRỌNG LỢI