Đầu trộm đuôi cướp
Sáng 9.2, Công an huyện Vân Canh cho biết đang tiếp tục điều tra truy tìm 2 kẻ “đầu trộm đuôi cướp” vừa thực hiện vụ trộm gây xôn xao dư luận địa phương. Nạn nhân vụ trộm - cướp trên là vợ chồng anh Đoàn Quang Minh (SN 1982, ở thôn Hiệp Vinh 1, xã Canh Vinh, Vân Canh), khoảng 8 giờ ngày 7.2, đi ăn sáng về thấy cửa hé mở, trong nhà có 2 thanh niên lạ mặt đang lục tìm tài sản. Bị phát hiện, 2 tên trộm đã biến thành 2 kẻ cướp, dùng dao và thanh sắt đe dọa, khống chế không cho vợ chồng anh Minh tri hô rồi lên xe mô tô tẩu thoát. Kiểm tra tài sản, vợ chồng anh Minh xác định bị mất 6,4 triệu đồng và 8 chỉ vàng 24K.
THÁI VĂN