BĐBP Bình Định phát động Cuộc vận động “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”
Ngày 14.2, Bộ Chỉ huy BĐBP Bình Định tổ chức lễ phát động Cuộc vận động “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”.
Cuộc vận động đề ra các nội dung: Giáo dục, rèn luyện phấn đấu 100% cán bộ, đảng viên, chiến sĩ có bản lĩnh chính trị, lập trường tư tưởng kiên định vững vàng, phẩm chất đạo đức trong sáng, lối sống trong sạch, lành mạnh, sẵn sàng hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao; Đoàn kết yêu thương đồng chí, đồng đội, đẩy mạnh xây dựng nề nếp chính quy, rèn luyện kỷ luật; Phát huy truyền thống đoàn kết quân- dân, thực hiện quân dân một ý chí; Khắc phục khó khăn, mưu trí, sáng tạo, quyết chiến, quyết thắng. Cuộc vận động cũng nhằm nâng cao trách nhiệm của cấp ủy, chính ủy, chính trị viên và chỉ huy ở các đơn vị trong lực lượng BĐBP; tạo chuyển biến mạnh mẽ về ý thức tu dưỡng, rèn luyện nâng cao đạo đức cách mạng, chống chủ nghĩa cá nhân, ngăn chặn sự suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức lối sống. Các chủ trương đề ra gắn với đẩy mạnh học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh và Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng đảng hiện nay”.
Tại lễ phát động, toàn bộ cán bộ, chiến sĩ trong lực lượng BĐBP Bình Định hứa quyết tâm thực hiện thắng lợi cuộc vận động, xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao, hướng tới kỷ niệm 55 năm Ngày truyền thống BĐBP (3.3.1959-3.3.2014) và 25 năm Ngày Biên phòng toàn dân.
CÔNG CƯỜNG