Khởi động Năm Thanh niên 2014
(BĐ) - Ngày 15.2, tại Quảng trường Chiến thắng, TP Quy Nhơn, Tỉnh đoàn tổ chức Lễ khởi động Năm Thanh niên tình nguyện 2014. Tham dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Thanh Tùng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy cùng đại diện các sở, ngành, đoàn thể và hơn 1.000 đoàn viên thanh niên (ĐVTN).
Tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Thanh Tùng nhấn mạnh, các cấp bộ Đoàn lựa chọn các hoạt động tình nguyện thực sự có ý nghĩa nhằm phát huy vai trò tích cực của tổ chức Đoàn và ĐVTN để góp phần thực hiện có hiệu quả chương trình, kế hoạch trọng tâm phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Chăm lo hỗ trợ giúp đỡ nhiều hơn nữa cho các đối tượng thanh thiếu niên, nhất là các đối tượng thanh niên yếu thế, thanh niên vùng sâu, vùng xa, vùng khó khăn của tỉnh. Thông qua các hoạt động của Năm Thanh niên tình nguyện tạo sự chuyển biến về chất lượng của tổ chức Đoàn Thanh niên, mở rộng hơn nữa mặt trận đoàn kết, tập hợp thanh niên, thực hiện tốt phương châm: “Chất lượng cơ sở là trọng tâm, cán bộ là then chốt, đoàn kết, tập hợp thanh niên là nhiệm vụ hàng đầu”.
Nhân dịp này, Hội Doanh nhân trẻ Bình Định trao cho Tỉnh đoàn 500 triệu đồng nhằm tổ chức các hoạt động hỗ trợ cho các cán bộ, ĐVTN có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn (ảnh).
Sau buổi lễ, các hoạt động của Năm Thanh niên 2014, 1.000 ĐVTN đã đồng diễn thể dục, hát múa tập thể….Tỉnh đoàn tổ chức phát động “Tết trồng cây” với 2.000 cây xanh sẽ được trồng tại các trường tiểu học, làng SOS, địa phương....
* Thành đoàn tổ chức cho 500 ĐVTN tham gia các hoạt động xây dựng văn minh đô thị như ra quân các đội thanh niên tình nguyện đảm bảo trật tự an toàn giao thông tại các chốt đèn giao thông, các cổng trường “An toàn giao thông” và các tuyến đường đăng ký xây dựng “Tuyến đường xanh thanh niên”, tẩy xóa các quảng cáo, rao vặt trái phép.
Tin: H.YẾN.
* Một số hình ảnh khởi động Năm Thanh niên 2014
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh, TP Quy Nhơn và lãnh đạo các sở, ngành dự Lễ ra quân Năm thanh niên tình nguyện 2014.
Phó bí thư phụ trách tỉnh đoàn Nguyễn Thị Phong Vũ báo cáo các hoạt động ra quân tình nguyện.
Phó bí thư thường trực Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng phát biểu chỉ đạo.
Lễ ký kết thi đua giữa các đơn vị đoàn, đoàn trực thuộc.
Phó bí thư thường trực Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng đánh trống phát lệnh Năm thanh niên tình nguyện.
Màn đồng diễn của học sinh THCS Lương Thế Vinh tại Lễ ra quân.
Màn đồng diễn của lực lượng thanh niên tình nguyện.
Màn đồng diễn của lực lượng đoàn viên thanh niên Công an tỉnh.
Toàn cảnh màn đồng diễn.
Ảnh: VĂN LƯU