Phù Mỹ: Hỗ trợ Nhà nhân ái cho đội viên nghèo
Sáng 15.2, tại thôn Tân Lộc, xã Mỹ Lộc, Huyện đoàn Phù Mỹ tổ chức trao kinh phí hỗ trợ xây dựng Nhà nhân ái cho gia đình em Trần Thị Kim Liên - học sinh lớp 5D, Trường Tiểu học Mỹ Lộc.
Gia đình em Trần Thị Kim Liên có thu nhập rất thấp, nhà ở có diện tích sử dụng chưa đến 32 m2 nhưng xuống cấp nặng, gia đình không có khả năng sửa chữa. Nhằm động viên, chia sẻ cùng gia đình em, Huyện đoàn Phù Mỹ đã hỗ trợ 20 công lao động và trích từ Quỹ Thắp sáng ước mơ của mình 30 triệu đồng giúp gia đình em cải thiện nhà ở.
Tin, ảnh: BÙI ĐÔNG