Quân khu 5: Tập huấn pháo binh năm 2014
Từ ngày 15 đến 17.2, tại Lữ đoàn Pháo binh 572 (đóng ở Phù Mỹ), Quân khu 5 đã tổ chức lớp tập huấn pháo binh năm 2014. 52 cán bộ chủ chốt của Pháo binh Quân khu đã được giới thiệu bộ đo khí tượng PY-A, kính quan sát đêm EXPLORER; tham quan mô hình học cụ, đồ dùng huấn luyện 1 đại đội pháo 130mm, khu trang bị; kiểm tra điều lệnh đội ngũ và điều lệnh quản lý bộ đội; thực hành quan sát đêm bằng kính quan sát đêm; giới thiệu nguyên tắc sử dụng pháo binh sư đoàn bộ binh trong chiến đấu phòng ngự; phương pháp tổ chức tập chiến thuật đại đội pháo binh, tham quan đội mẫu thực hiện các nội dung tập chiến thuật; thực hành luyện tập kiểm tra bắn pháo trên sa bàn.
Lớp tập huấn nhằm thống nhất về nhận thức, nội dung, nâng cao trình độ công tác tham mưu tác chiến, huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu của Pháo binh Quân khu đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Tin, ảnh: NGỌC DIỆP