Tạm giữ hình sự 4 đối tượng đánh bạc
Sau 1 ngày xét hỏi, phân loại, đến 18 giờ ngày 23.2, Cơ quan cảnh sát điều tra CA huyện Tuy Phước đã ra lệnh tạm giữ hình sự đến 18 giờ ngày 26.2 đối với Nguyễn Thắng Tuấn (SN 1950, ở Đắc Lắc), Trần Lập (SN 1962, ở TP Nha Trang, Khánh Hòa), Nguyễn Văn Hiên (SN 1977) và Nguyễn Xuân Diệp (SN 1988) cùng ở huyện Tuy Phước về hành vi đánh bạc.
Như tin đã đưa, lúc 2 giờ ngày 23.2, Cảnh sát điều tra tội phạm về trật tự xã hội (PC45) Công an tỉnh phối hợp cùng CA huyện Tuy Phước triệt phá sòng xóc đĩa do các con bạc tổ chức tại xã Phước Lộc, huyện Tuy Phước, bắt tại chỗ 35 đối tượng, thu giữ nhiều tang vật liên quan. Ngoài việc tạm giữ 4 đối tượng trên, 31 đối tượng còn lại, trong lúc chờ điều tra làm rõ hành vi từng người CA Tuy Phước đã cho gia đình bảo lãnh.
Một trinh sát Phòng PC45 trực tiếp tham gia xác minh, mật phục, bắt quả tang sòng bạc nói trên cho biết, các đối tượng tham gia đánh bạc đều là con bạc chuyên nghiệp, có nhiều thủ đoạn đối phó với công an.
Đặng Thái