Thiếu cảnh giác bị mất túi xách
Lúc 19 giờ 30 ngày 28.2, khi vào nhà em gái ở KVI, phường Hải Cảng, TP Quy Nhơn, bà Đặng Thị Trương (SN 1967, ở phường Đống Đa, TP Quy Nhơn) để quên túi xách ngoài ba ga mô tô dựng phía trước nên bị kẻ gian lén lấy cắp. Khoảng 1 tiếng đồng hồ sau trên đường về nhà, bà Trương dừng lại lấy tiền mua bánh mì nhưng không tìm thấy túi xách. Được biết, ngoài số tiền khoảng 1,8 triệu đồng, trong túi xách còn có sợi dây chuyền 1 chỉ vàng 18K cùng thẻ ATM và giấy phép lái xe mô tô mang tên Đặng Thị Trương.
THÁI VĂN