Tuyên truyền về biển, đảo tại 8 trường THPT
(BĐ) - Từ ngày 3 - 7.3, Tỉnh đoàn phối hợp với Lữ đoàn 172 Vùng 3 Hải quân tổ chức chương trình tuyên truyền biển, đảo cho hơn 2.000 cán bộ, ĐVTN, học sinh tại 8 trường THPT trên địa bàn TP Quy Nhơn và các huyện Tuy Phước, Vân Canh, Phù Mỹ, Hoài Nhơn. Chương trình tuyên truyền biển đảo là một hoạt động thiết thực nhằm đẩy mạnh tuyên truyền, phổ biến nâng cao nhận thức cho cán bộ Đoàn, ĐVTN về vị trí, vai trò, tiềm năng thế mạnh của biển, đảo Việt Nam đối với sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; nêu cao tinh thần cảnh giác của mỗi cán bộ, ĐVTN với những thủ đoạn của các thế lực thù địch, qua đó góp phần định hướng hiệu quả hành động ĐVTN trong sự nghiệp bảo vệ và xây dựng, phát triển đất nước.
H.Y