Đề nghị truy tố 3 kẻ côn đồ
Ngày 7.3, CA huyện Tuy Phước đã chuyển hồ sơ vụ án sang Viện KSND huyện đề nghị truy tố 3 bị can là Nguyễn Xuân Minh (SN 1995), Nguyễn Đình Nhật (SN 1998) và Phan Thành Lộc (SN 1995) cùng ở thị trấn Tuy Phước, huyện Tuy Phước về tội “Cố ý gây thương tích”.
Khoảng 19 giờ 45 ngày 23.11.2013, tại quán cà phê Nguyên Khang 2, ở Trung Tín 2, thị trấn Tuy Phước các bị can trên thấy anh Huỳnh Tấn Sỹ (SN 1995, ở xã Canh Vinh, huyện Vân Canh) ngồi ngả lưng trên ghế nên đến gây chuyện. Sau khi bị Nhật dùng ly thủy tinh đánh vào đầu, anh Sỹ bỏ chạy, các bị can sau đó đuổi theo đánh tiếp, Minh dùng dao đâm vào bụng anh Sỹ gây thương tích nặng.
CA huyện Tuy Phước đề nghị truy tố và xét xử các bị can trên theo Khoản 3, Điều 104 Bộ luật Hình sự với mức án từ 5 năm đến 15 năm tù.
ĐẶNG THÁI