Báo Thanh Niên tổ chức tư vấn mùa thi tại Bình Định
(BĐ) - Ngày 12.3, tại Trung tâm Văn hóa tỉnh (TP Quy Nhơn), Báo Thanh Niên phối hợp với Bộ GD-ĐT, Sở GD-ĐT và Tỉnh Đoàn tổ chức Chương trình Tư vấn mùa thi năm 2014. Tham dự chương trình có trên 1.000 học sinh lớp 12 các trường THPT đóng trên địa bàn TP Quy Nhơn và các huyện lân cận đến dự.
Các chuyên gia tư vấn đến từ 30 trường ĐH, CĐ, TCCN, trung tâm đào tạo trong cả nước đã trả lời nhiều thắc mắc của học sinh quanh những vấn đề về thủ tục làm hồ sơ đăng ký dự thi ĐH, chọn ngành nghề, chỉ tiêu tuyển sinh, cơ hội việc làm sau tốt nghiệp ra trường…
Trước đó, các chuyên gia tư vấn của Chương trình đã đến Trường THPT số 3 An Nhơn (thị xã An Nhơn), Trường THPT Quang Trung (huyện Tây Sơn) và Trường THPT Chu Văn An (TP Quy Nhơn) để tư vấn cho học sinh tại lớp. Dịp này, đại diện các trường đã trao 30 suất học bổng (1 triệu đồng/suất) cho các học sinh lớp 12 có hoàn cảnh gia đình khó khăn, nỗ lực vươn lên trong học tập.
NGỌC TÚ