Tỉnh Bình Định tìm hiểu mức độ hài lòng của dân đối với một số dịch vụ hành chính công, dịch vụ công
UBND tỉnh Bình Định vừa có Quyết định phê duyệt Dự án “Khảo sát, đánh giá mức độ hài lòng đối với một số dịch vụ hành chính công, dịch vụ công trên địa bàn tỉnh” do Sở Nội vụ Bình Định thực hiện.
Mục tiêu của dự án là khảo sát mức độ hài lòng của tổ chức, công dân đối với một số dịch vụ hành chính công, dịch vụ công trên địa bàn tỉnh Bình Định để thu thập ý kiến của tổ chức, công dân về dịch vụ hành chính công, dịch vụ công. Qua đó đề ra các giải pháp cải thiện chất lượng cung ứng dịch vụ và nâng cao hiệu quả công tác cải cách hành chính nhằm cung cấp thông tin phục vụ lập dự toán ngân sách và xây dựng kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Đồng thời, dự án này cũng sẽ khởi xướng đối thoại và giải quyết vướng mắc thực tế, tăng cường tính minh bạch và trách nhiệm trong cung cấp dịch vụ hành chính công, dịch vụ công trên địa bàn tỉnh Bình Định.
Tổng mức đầu tư của dự án là hơn 2 tỉ đồng và thời gian thực hiện dự án từ tháng 3.2014 đến tháng 12.2020.
XUÂN NGUYÊN