3 học sinh mất tích ở biển Thiện Chánh
(BĐ) - Khoảng 15 giờ ngày 8.3, người dân sống gần bãi biển Thiện Chánh (xã Tam Quan Bắc, huyện Hoài Nhơn) nghe tiếng kêu cứu có người chết đuối. Rất nhiều ngư dân, ghe thuyền cùng lực lượng cứu hộ của đồn Biên phòng 308 (xã Tam Quan Nam, huyện Hoài Nhơn) nhanh chóng được huy động để tìm kiếm. Tuy nhiên, sóng to gió lớn đã gây nhiều khó khăn cho công tác cứu nạn. Đến 18 giờ 30 cùng ngày, theo Phó Chủ tịch UBND xã Tam Quan Bắc Trần Văn Tiện, vẫn chưa có nạn nhân nào được tìm thấy.
Theo thông tin ban đầu, lúc vụ tai nạn xảy ra, 3 học sinh nam và 1 học sinh nữ ở Hoài Ân đang chơi ở bãi biển Thiện Chánh. Trong lúc 2 em nam tắm thì bị sóng lớn cuốn trôi. Học sinh nam còn lại nhảy xuống cứu cũng bị sóng cuốn mất. 2 trong số 3 nạn nhân là Lê Anh Kiệt (ở xã Ân Hữu, học sinh lớp 12A3, Trường THPT Trần Quang Diệu) và Nguyễn Phú Cường (ở xã Ân Tường Đông, học sinh lớp 12A4, Trường THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm). Nạn nhân còn lại chưa xác định được danh tính.
NGUYỄN VĂN TRANG