Đoàn thanh niên thăm tặng quà xã đảo Nhơn Châu
Ngày 22.3, Đoàn thanh niên Bộ đội biên phòng tỉnh, Đoàn cơ sở Tân Cảng Miền Trung; đoàn cơ sở chi nhánh Viettel Bình Định; Ngân hàng Quân đội chi nhánh Bình Định phối hợp chi đoàn Đồn Biên phòng Nhơn Châu và đoàn xã Nhơn Châu đã tổ chức đêm giao lưu văn hóa văn nghệ với chủ đề “Thanh niên với biển, đảo quê hương”.
Dịp này các chi đoàn đã ủng hộ Đồn Biên phòng Nhơn Châu 2 triệu đồng để thực hiện chương trình “Mái ấm chiến sĩ nơi biên giới”, tặng quà cho 30 học sinh nghèo, trẻ mồ côi, tàn tật ở xã đảo Nhơn Châu (200 ngàn đồng/suất), tặng áo phao, cờ Tổ quốc cho 20 ngư dân nghèo xã đảo Nhơn Châu, thăm viếng nghĩa trang liệt sĩ, làm vệ sinh môi trường và trồng 100 cây xanh trên đảo.
* Sáng 22.3 tại khu vực bãi biển thuộc công viên Thiếu nhi Quy Nhơn, Chi đoàn Hải đội BP2 đã phối hợp với Liên Chi đoàn khoa Địa Lý Địa chính - trường đại học Quy Nhơn tổ chức giao lưu, thi đấu trò chơi dân gian. Hơn 400 đoàn viên đến từ hai đơn vị đã được chia thành nhiều đội thi đấu với nhau các trò chơi dân gian như: nhảy bao bố, kéo co, góp đá xây Trường Sa… và nhiều hoạt động có ý nghĩa khác.
CÔNG CƯỜNG - THANH BÌNH