Đưa vào sử dụng Trung tâm Thương mại Chợ Dinh
Sáng 24.3, Phòng Kinh tế TP Quy Nhơn phối hợp với UBND phường Nhơn Bình và Công ty TNHH Tiến Thịnh - chủ đầu tư xây dựng Trung tâm Thương mại Chợ Dinh - phường Nhơn Bình, đã thực hiện di dời, bố trí 314 hộ tiểu thương đang kinh doanh, buôn bán 35 ngành hàng tại Chợ Dinh cũ sang Trung tâm Thương mại Chợ Dinh.
Trung tâm Thương mại chợ Dinh được thiết kế xây dựng theo tiêu chuẩn chợ hạng I, có quy mô từ 400 - 500 lô, ki-ốt các loại, rộng hơn 9.800 m2, tổng vốn đầu tư hơn 31 tỉ đồng, là chợ đầu mối kinh doanh các mặt hàng nông sản, thực phẩm của TP Quy Nhơn.
PHI HÙNG