Ra tay cạy cốp xe tại cơ quan công an
Ngày 27.3, Công an TP Quy Nhơn cho biết, Hồ Giang Nhạn (SN 1985, ở KV5, phường Thị Nại, TP Quy Nhơn) đã khai nhận, trước đó trong lúc vào Phòng Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội (PC64) Công an tỉnh (số 10 Trần Phú, Quy Nhơn) để nhận CMND đã lén cạy cốp xe mô tô của khách để trộm tiền. Hành vi của Nhạn được camera an ninh ghi lại, từ đó PC64 đã điều tra, xác định họ tên, địa chỉ của Nhạn và báo Công an TP Quy Nhơn xác minh làm rõ. Được biết, Hồ Giang Nhạn đã có một tiền án về tội trộm cắp tài sản nhưng do chưa chịu sửa chữa nên đã quay lại con đường cũ. Vụ việc đang được Công an TP Quy Nhơn tiếp tục điều tra, xử lý.
Đặng Thái