Nhiều hoạt động chào mừng ngày Quốc tế phụ nữ và kỷ niệm 1.973 năm khởi nghĩa Hai Bà Trưng
* Đêm 7.3, tại thôn 4, xã An Hưng, Hội LHPN huyện An Lão tổ chức giao lưu kiến thức phụ nữ với công tác bảo vệ rừng, trình diễn văn nghệ, thu hút hơn 200 đồng bào tham gia. Thông qua giao lưu, Ban tổ chức tuyên truyền phổ biến giáo dục pháp luật về phát triển và bảo vệ rừng.
THY PHƯƠNG
* Hội LHPN và LĐLĐ huyện Hoài Ân phối hợp tổ chức giải bóng chuyền nữ công nhân viên chức - lao động năm 2013. Tham gia có 16 đội của 12 xã và 4 cơ quan, đơn vị. Kết quả, Đội ngành GD&ĐT giành giải Nhất.
VĂN HÙNG
* Tối 7.3, tại phường Nhơn Hưng, Hội LHPN TX An Nhơn tổ chức Hội diễn văn nghệ với sự tham gia của Đội văn nghệ các phường: Bình Định, Đập Đá và Nhơn Hưng. Với 30 tiết mục tập trung vào chủ đề tình yêu quê hương đất nước và truyền thống của phụ nữ Việt Nam, đêm văn nghệ thu hút đông đảo người dân đến xem.
P.V.H
* Tối 7.3, tại trung tâm VHTT-TT huyện, Hội LHPN huyện Tây Sơn tổ chức Hội thi Phụ nữ tài năng, duyên dáng lần thứ 2. Tham gia hội thi có 23 thí sinh đến từ 14 xã, thị trấn trong huyện (trừ xã Tây Bình). Kết quả giải Nhất được trao cho thí sinh Phạm Thị Lâm (thị trấn Phú Phong).
NGỌC HÀ
* Nhân kỷ niệm ngày Quốc tế phụ nữ 8.3, chiều 7.3, Chi hội người khuyết tật Nhân Ái (TP Quy Nhơn) đã tổ chức lễ kỷ niệm và tặng 20 suất quà cho trẻ mồ côi, khuyết tật, học sinh khuyết tật là con của hội viên chi hội; tặng 5 suất quà cho những phụ nữ tiêu biểu là hội viên chi hội. Tổng trị giá quà tặng là 4,5 triệu đồng, do chi hội vận động các nhà hảo tâm, doanh nghiệp hỗ trợ.
N. SƯƠNG