Tập huấn đội ngũ báo cáo viên của Đoàn
(BĐ) - Ngày 11.4, tại Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi tỉnh, Tỉnh đoàn đã tổ chức lớp tập huấn báo cáo viên, tuyên truyền viên của Đoàn năm 2013, với sự tham gia của 160 cán bộ Đoàn chủ chốt của các huyện, thị, thành đoàn và Đoàn cơ sở trực thuộc trong tỉnh.
Lớp học được tổ chức trong 2 ngày với các nội dung về các chuyên đề: “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh về phong cách quần chúng, dân chủ, nêu gương; nêu cao trách nhiệm gương mẫu của cán bộ, đảng viên, nhất là cán bộ lãnh đạo chủ chốt các cấp”; chuyên đề “Phòng chống âm mưu diễn biến hòa bình và bạo loạn lật đổ của các thế lực thù địch”; nghe thông tin về tình hình biển Đông...
Trong khuôn khổ của lớp học, cán bộ Đoàn được tập huấn một số kỹ năng tuyên truyền miệng - nói chuyện trước đám đông; hướng dẫn sử dụng các trang mạng xã hội trong nắm bắt tư tưởng thanh niên phục vụ công tác Đoàn và phong trào thanh thiếu niên và các kỹ năng tổ chức trò chơi nhỏ và triển khai một số bài hát mới về thanh niên.
H.YẾN