Đánh nhau, kẻ vào tù, người nhập viện
Tối 6.4, Cơ quan cảnh sát điều tra Công an huyện Tây Sơn ra lệnh bắt khẩn cấp Trần Quốc Trọng (SN 1983, ở thôn Trung Sơn, xã Tây Thuận, huyện Tây Sơn) về tội cố ý gây thương tích.
Khoảng 17 giờ 30 ngày 5.4, trong lúc đi ăn cúng thanh minh do bà con địa phương tổ chức, Trần Quốc Trọng và Trần Văn Việt (SN 1990, ở cùng thôn) xảy ra cãi vả, xô xát nhau. Việt dùng rựa, Trọng dùng cây gỗ để đánh nhau, hậu quả Việt bị Trọng đánh trúng thái dương bên phải, vỡ hộp sọ chảy máu não. Đến chiều 7.4, theo các bác sĩ BVĐK tỉnh, Việt có rất ít cơ hội qua khỏi.
BẢO VĂN