Giãn cách xã Ân Tường Tây theo Chỉ thị 16, kéo dài giãn cách xã Cát Tường thêm 7 ngày
(BĐ) - Ngày 9.8, UBND tỉnh có quyết định thực hiện giãn cách xã hội 15 ngày đối với xã Ân Tường Tây (huyện Hoài Ân) theo Chỉ thị 16 của Thủ tướng Chính phủ để phòng, chống dịch Covid-19. Thời gian giãn cách từ 0 giờ ngày 10.8.2021. Ngoài các giải pháp UBND tỉnh đã chỉ đạo, UBND huyện Hoài Ân chỉ đạo thực hiện thêm các giải pháp đối với mức “nguy cơ rất cao” theo quy định tại Quyết định số 2686/QĐ-BCĐQG ngày 3.5.2021 của Ban Chỉ đạo Quốc gia về phòng, chống dịch bệnh Covid-19.
UBND tỉnh giao Chủ tịch UBND huyện Hoài Ân tổ chức triển khai thực hiện và kiểm tra, giám sát việc thực hiện các biện pháp cấp bách để tổ chức giãn cách xã hội phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn huyện theo phương châm “4 tại chỗ”.
Cùng ngày, UBND tỉnh có quyết định kéo dài thời gian thực hiện giãn cách xã hội theo Chỉ thị số 16 của Thủ tướng Chính phủ đối với xã Cát Tường (huyện Phù Cát) thêm 7 ngày, kể từ 0 giờ ngày 10.8.2021 để phòng, chống dịch Covid-19.
T. Y Ê N