BIDV Phú Tài hỗ trợ BVĐK tỉnh 200 triệu đồng để phòng, chống dịch Covid-19
(BĐ) - Ngày 18.8, Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam - Chi nhánh Phú Tài (BIDV Phú Tài) đã trao tặng BVĐK tỉnh 200 triệu đồng và 300 khẩu trang 3M 9332 phục vụ cho công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19.
Đây là lần thứ 5 BIDV Phú Tài quyên góp, ủng hộ kinh phí giúp tỉnh phòng, chống dịch bệnh Covid-19. Trước đó, hưởng ứng lời kêu gọi của UBND tỉnh, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và Ngân hàng Nhà nước Việt Nam - Chi nhánh Bình Định, BIDV Phú Tài đã ủng hộ Quỹ phòng, chống dịch Covid-19 của tỉnh 70 triệu đồng; hỗ trợ vật tư, trang thiết bị y tế cho phường Bình Định (TX An Nhơn), các TTYT TX An Nhơn, TX Hoài Nhơn và huyện Phù Cát với tổng giá trị trên 100 triệu đồng.
MINH HẢI