Thêm 4 trường mầm non đạt chuẩn Quốc gia
(BĐ) - UBND tỉnh vừa quyết định công nhận Trường Mầm non Hoa Hồng (TP Quy Nhơn) đạt chuẩn Quốc gia mức độ II; công nhận Trường Mầm non Hoài Xuân, Hoài Hải (huyện Hoài Nhơn) và Trường Mầm non Vân Canh (huyện Vân Canh) đạt chuẩn Quốc gia mức độ I. Thời hạn được công nhận là 5 năm. Đồng thời, thu hồi Quyết định công nhận đạt chuẩn Quốc gia đối với Trường Mầm non Tam Quan Nam (huyện Hoài Nhơn) vì không duy trì chuẩn theo quy định hiện hành.
Bên cạnh đó, UBND tỉnh cũng quyết định công nhận lại và cấp Bằng công nhận đạt chuẩn Quốc gia mức độ I đối với các trường mầm non: thị xã An Nhơn, phường Bình Định (thị xã An Nhơn), thị trấn Phù Mỹ (huyện Phù Mỹ), 19.5 (huyện Phù Cát), 19.4 (huyện Hoài Ân).
Tin, ảnh: BÌNH PHƯƠNG