TRƯỜNG CHUYÊN BIỆT HY VỌNG QUY NHƠN:
Phát động tiết thực vì người khuyết tật
(BĐ) - Sáng 18.4, Trường chuyên biệt Hy vọng Quy Nhơn phát động chương trình tiết thực (nhịn ăn) vì người khuyết tật. Theo đó, vào ngày 18 hằng tháng, cán bộ, nhân viên, phụ huynh, các nhà hảo tâm sẽ cùng quyên góp quỹ hỗ trợ học sinh khuyết tật với số tiền tương đương trị giá một bữa ăn sáng của bản thân. Đến ngày người khuyết tật Việt Nam năm sau (18.4.2015), nhà trường sẽ tổ chức tổng kết và trao tận tay số tiền đã huy động được cho những học sinh khuyết tật vượt khó học tốt. Sau đợt phát động đầu tiên, nhà trường đã vận động được hơn 4,4 triệu đồng. Trong đó, ngoài sự đóng góp của cán bộ, giáo viên và phụ huynh, còn có sự tham gia của Công đoàn Cảng vụ Hàng hải Quy Nhơn (2 triệu đồng), Công ty Xổ số kiến thiết Bình Định (1 triệu đồng)… Ngoài sự đóng góp trên, Công ty Xổ số kiến thiết Bình Định còn tặng phần quà trị giá 1 triệu đồng cho học sinh Trường chuyên biệt Hy vọng Quy Nhơn.
HÀ THANH