HOÀI ÂN:
Khen thưởng giáo viên, học sinh đạt giải nghiên cứu khoa học cấp Quốc gia
Sáng 21.4, UBND huyện Hoài Ân đã tặng giấy khen cho nhóm tác giả là thầy giáo Phan Chí Hùng, Trường THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm và 3 học sinh lớp 12A4 của trường gồm: Nguyễn Thị Phương Thảo, Lê Thị Hồng và Trần Thị Phương Linh đã đạt giải Ba trong kỳ thi Nghiên cứu khoa học và kỹ thuật cấp Quốc gia dành cho học sinh Trung học năm học 2013-2014.
Được biết, trong năm học này thầy giáo Phan Chí Hùng đã hướng dẫn 2 nhóm học sinh của trường thực hiện 2 đề tài Nghiên cứu Khoa học gồm: Đề tài nghiên cứu đặc điểm di truyền bệnh thận đa năng bằng phương pháp phả hệ của dòng họ Ngô ở Hoài Ân và Đề tài Các giải pháp khắc phục thực trạng ô nhiễm môi trường chăn nuôi heo tại Bình Định.
Văn Hùng