Tây Sơn:
Doanh nhân Hàn Quốc tặng học bổng và quà cho học sinh và người nghèo
Ngày 21.4, ông Lee Woo Soek, doanh nhân người Hàn Quốc, hiện đang cư trú tại thành phố Hồ Chí Minh phối hợp Hội Chữ Thập đỏ tỉnh Bình Định và Hội Chữ Thập đỏ huyện Tây Sơn đã tổ chức trao 100 suất học bổng cho học sinh nghèo vượt khó học giỏi của 5 trường gồm 4 trường THPT trên địa bàn huyện là trường THPT Quang Trung, Nguyễn Huệ, Võ Lai, Tây Sơn và trường THCS Tây Vinh mỗi trường 20 em học sinh, mỗi em nhận học bổng 500 ngàn đồng. Nhân dịp này ông Lee Woo Soek đã đến thăm và tặng 200 suất quà cho người nghèo, người tàn tật, neo đơn, người có hoàn cảnh khó khăn ở các xã Tây An, Bình Thuận, Bình Thành và thị trấn Phú Phong, mỗi suất trị giá 200 ngàn đồng.
NGỌC HÀ