U23 Việt Nam nhận lời đấu giao hữu với U23 Myanmar
Trong kế hoạch hướng tới SEA Games 27 và nhận lời đề nghị từ Liên đoàn Bóng đá Myanmar, Liên đoàn Bóng đá Việt Nam sẽ tổ chức trận đấu giao hữu quốc tế giữa đội tuyển U23 Việt Nam và đội tuyển U23 Myanmar vào ngày 11.6 tới.
Trên cương vị là nước chủ nhà của SEA Games 27 và để thực hiện mục tiêu lọt vào trận chung kết SEA Games 27, Myanmar đã sớm tiến hành chiến lược trẻ hóa đội tuyển. Đội hình U23 Myanmar trong chuyến hành quân tới Việt Nam sẽ quy tụ nòng cốt là các tuyển thủ quốc gia, bao gồm những cái tên trong đội hình đã từng buộc U23 Việt Nam phải chia điểm với tỉ số 0-0 tại vòng bảng SEA Games 26 và giành chiến thắng 4-1 trước U23 Việt Nam trong trận tranh HCĐ diễn ra sau đó.
Vì vậy, lần tái ngộ vào tháng 6 tới dù chỉ là giao hữu, nhưng hứa hẹn sẽ rất hấp dẫn, quyết liệt. Theo kế hoạch, trận đấu này sẽ diễn ra trên SVĐ Quốc gia Mỹ Đình vào ngày 11.6. Trước đó, đội tuyển U23 Việt Nam sẽ chính thức khởi động hành trình hướng tới SEA Games 27 với hai trận thử lửa gặp CLB Guingamp (Pháp) vào ngày 30.5 và CLB Kashima Antlers (Nhật Bản) ngày 4.6.
Dự kiến, U23 Việt Nam và U23 Myanmar sẽ tiếp tục có trận giao hữu lượt về tại Myanmar vào hạ tuần tháng 10, trước thềm SEA Games 27.
V.L (Theo VFF)