Gần 880 đầu sách dành tặng bạn đọc
(BĐ) - Nhân Ngày Sách Việt Nam (21.4) và Ngày Sách - Bản quyền Thế giới (23.4), ngày 23.4, ông Nguyễn Kim Phương, Giám đốc Sở Công Thương đã trực tiếp trao tặng Thư viện Bình Định gần 30 đầu sách, trong đó có 10 đầu sách quý của các tác giả Nhật Bản viết bằng tiếng Anh về kinh nghiệm quản lý kinh tế, quản lý công nghiệp, thương mại của Nhật Bản.
Theo bà Lê Thị Huệ, Phó giám đốc Thư viện Bình Định, nhân dịp này còn có nhiều đơn vị, cá nhân ủng hộ, tặng sách cho Thư viện; trong đó Nhà sách Thăng Long (TP Hồ Chí Minh) tặng một số sách trị giá 10 triệu đồng; NXB Phụ Nữ tặng một số sách trị giá 5 triệu đồng.
Cũng theo bà Lê Thị Huệ, nhân Ngày Sách Việt Nam và Ngày Sách - Bản quyền Thế giới, Thư viện Bình Định đã quyết định trao tặng gần 880 đầu sách, với trị giá trên 30,4 triệu đồng cho 4 cơ quan, đơn vị, địa phương, gồm: Trại giam Kim Sơn - Hoài Ân (410 cuốn sách, trị giá trên 16 triệu đồng); HTX Ngọc An - Hoài Thanh Tây - Hoài Nhơn (200 cuốn, trị giá gần 5,5 triệu đồng); Đồn Biên phòng 316 - Phù Cát (112 cuốn, trị giá trên 3,8 triệu đồng); Thư viện huyện Hoài Nhơn (155 cuốn, trị giá trên 4,9 triệu đồng).
Tin và ảnh: Viết Hiền