Nghiệm thu đưa vào sử dụng hệ thống kênh tưới hồ chứa nước Ông Lành
(BĐ) - Ngày 26.4, Sở NN-PTNT đã tổ chức nghiệm thu, bàn giao đưa vào sử dụng hệ thống kênh tưới, đường quản lý kết hợp dân sinh hồ chứa nước Ông Lành trên địa bàn xã Canh Vinh (Vân Canh). Theo đó, hệ thống kênh tưới hồ chứa nước Ông Lành có tổng chiều dài 10 km, bao gồm hệ thống kênh chính dài 4,3 km; kênh phụ, kênh nhánh dài 5,7 km. Hạng mục đường quản lý kết hợp dân sinh, đường quản lý dọc theo kênh dài 3,5 km. Các hạng mục công trình có tổng vốn đầu tư trên 17,5 tỉ đồng từ nguồn vốn trái phiếu Chính phủ, thi công từ tháng 10.2012 đến tháng 12.2013. Sau khi bàn giao đưa vào sử dụng, hệ thống kênh tưới hồ chứa nước Ông Lành có nhiệm vụ tưới cho khoảng 200 ha lúa, hoa màu trên địa bàn xã Canh Vinh.
Tin ảnh NGUYỄN HÂN