Đầu tư 29 tỉ đồng xây dựng nhà máy nước sạch Tây Giang (Tây Sơn)
(BĐ) - Ông Hồ Đắc Chương, Giám đốc Trung tâm Nước sạch và Vệ sinh môi trường nông thôn thuộc Sở NN-PTNT, cho biết: Được sự hỗ trợ kinh phí của Ngân hàng Phát triển châu Á (ADB) và vốn đối ứng của địa phương, đơn vị vừa đầu tư 29 tỉ đồng xây dựng nhà máy cấp nước sạch tập trung trên địa bàn xã Tây Giang (Tây Sơn). Nhà máy có công suất cấp nước 1.500 m3/ngày-đêm. Sau khi hoàn thành, nhà máy cấp nước này sẽ đáp ứng nhu cầu sử dụng nước sinh hoạt cho trên 14.000 nhân khẩu thuộc 2 xã Tây Giang và Tây Thuận.
Tin ảnh N. QUÍ