TUY PHƯỚC:
Nghiệm thu đưa vào sử dụng tràn Tân Thuận
(BĐ) - Chiều 26.4, UBND huyện Tuy Phước đã nghiệm thu, đưa vào sử dụng tràn Tân Thuận (xã Phước Thuận). Công trình có tổng chiều dài gần 98m, mặt tràn rộng 4m được xây dựng nhằm đảm bảo điều kiện đi lại cho người dân trong vùng; đồng thời, hạn chế và ngăn chặn nạn xâm thực, sa bồi thủy phá ở vùng hạ lưu thôn Tân Thuận. Công trình do UBND huyện Tuy Phước làm chủ đầu tư với tổng kinh phí hơn 530 triệu đồng.
Theo đánh giá của Ban quản lý Dự án huyện Tuy Phước, sau hơn 2 tháng thi công, công trình đã hoàn thành theo đúng tiến độ, đảm bảo đúng các tiêu chuẩn kỹ thuật và chất lượng công trình.
TRỌNG LỢI