Gây tai nạn rồi bỏ chạy
Lúc 5 giờ 30 phút ngày 22.4.2014, trước số nhà 187 đường Trần Hưng Đạo (TP Quy Nhơn) đoạn gần giáp với ngã 4 đường 31.3, xảy ra một vụ TNGT. Tại hiện trường, 1 chiếc xe máy và 1 chiếc xe đạp nằm chỏng chơ trên đường. Người phụ nữ đi xe máy mặt tái xanh lồm cồm ngồi dậy, được một số người dân dìu vào vỉa hè. May mà chị chỉ bị xây xát vài chỗ trên người.
Sau phút hoàn hồn, chị Đỗ Thị Anh Đào (25 tuổi, ở phường Nhơn Bình), một trong hai nạn nhân vụ tai nạn, kể lại: “Tôi đang đi thì bất ngờ có chiếc xe chạy ngược chiều lạng qua, quẹt mạnh vào tay lái khiến tôi ngã xuống đường. Chiếc xe đó tiếp tục lao nhanh, tông vào bà cụ đi xe đạp phía sau tôi rồi bỏ chạy thẳng”. May là người dân gần đó kịp thấy biển số chiếc xe là 77L1-104.47.
Cụ bà đi xe đạp kể trên hiện đang được điều trị tại BVĐK TP Quy Nhơn, tên là Trịnh Thị Kia (76 tuổi, ở phường Hải Cảng, Quy Nhơn) được xác định bị gãy chân và một số chấn thương trong người. Tuy nhiên việc phẫu thuật gặp nhiều khó khăn do cụ bị bệnh tiểu đường.
Từ thông tin của nhân dân, CA phường Lê Lợi và CSGT CA TP Quy Nhơn làm rõ chiếc xe gây tai nạn được điều khiển bởi một thanh niên tên Thắng. Người đứng tên chủ sở hữu chiếc xe cho biết: “Con trai tôi đưa xe cho bạn điều khiển, nó ngồi sau, không liên quan gì”. Hiện tại, chiếc xe gây tai nạn đã bị tạm giữ để xử lý.
MINH NGỌC