Tặng quà cho người dân khó khăn vùng dịch
(BĐ) - Ngày 24.8, các tổ chức, cá nhân tiếp tục tặng quà cho người dân khó khăn trên địa bàn tỉnh do dịch Covid-19.
● Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Hoài An (huyện Hoài Ân) tổ chức cấp phát 400 suất quà cho người già neo đơn, bệnh tật và hộ khó khăn ở 2 xã Ân Hữu và Ân Tường Tây. Mỗi suất quà gồm gạo, mì tôm, dầu ăn, nước mắm, nước suối, nhu yếu phẩm, rau củ quả và trái cây.
● Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Phước Thiện (TX An Nhơn) thông qua Ủy ban MTTQ Việt Nam TX An Nhơn đã chuyển 3,5 tấn gạo giúp đỡ người dân các xã, phường đang bị phong tỏa do dịch Covid-19 trên địa bàn thị xã. Trong đó các phường, xã: Bình Định, Đập Đá, Nhơn Hưng, Nhơn Thành, Nhơn An, Nhơn Hạnh mỗi địa phương
500 kg, xã Nhơn Phong 300 kg và xã Nhơn Mỹ 200 kg. Ngoài ra, Chi hội cũng đã tặng 10 triệu đồng, trong đó 5 triệu đồng cho cán bộ nhân viên TTYT TX An Nhơn đang trực chống dịch Covid-19 và 5 triệu đồng hỗ trợ cho bệnh nhân đang điều trị Covid-19 tại Trung tâm.
● Đại diện một số người dân quê ở thôn Vạn Lộc, xã Mỹ Hiệp (huyện Phù Mỹ), hiện đang làm ăn, sinh sống tại các địa phương khác đã trao 112 suất quà gồm cá biển tươi, khô và rau, củ quả tổng trị giá 14 triệu đồng cho chính quyền địa phương để tặng cho người trong thôn đang thực hiện giãn cách xã hội theo Chỉ thị 16 của Thủ tướng Chính phủ.
● LĐLĐ huyện Tây Sơn đã đi thăm và tặng 65 suất quà, mỗi suất trị giá 500 nghìn đồng gồm gạo, sữa, mì tôm, bánh tráng, dầu ăn, nước mắm, bột ngọt cho người bán vé số, công nhân thu gom rác, công nhân may và người dân có hoàn cảnh khó khăn do dịch Covid -19 trên địa bàn huyện.
NGỌC TÚ - XUÂN THỨC - HẰNG NGA - ĐÀO MINH TRUNG