CHƯƠNG TRÌNH TRỌNG ĐIỂM QUỐC GIA PHÁT TRIỂN TOÁN HỌC GIAI ĐOẠN 2010 ĐẾN 2020:
13 học sinh, sinh viên giỏi được nhận học bổng
(BĐ) - Chương trình trọng điểm quốc gia phát triển Toán học giai đoạn 2010 đến 2020 vừa tổ chức Lễ công bố giải thưởng công trình toán học năm 2013 và cấp học bổng cho học sinh, sinh viên chuyên toán năm học 2013-2014, tại Trường ĐH Bách khoa Hà Nội. Theo đó, có 13 học sinh, sinh viên tại Bình Định được nhận học bổng, gồm: 10 sinh viên Trường ĐH Quy Nhơn và 3 học sinh Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn.
Được biết, năm nay, Chương trình đã xét cấp học bổng cho 167 sinh viên thuộc 12 trường ĐH (trong đó có 122 sinh viên được học bổng cả năm học) và 265 học sinh thuộc 72 trường THPT chuyên (trong đó 244 học sinh được học bổng cả năm học). Mỗi suất học bổng cho học sinh và sinh viên là 16,1 triệu đồng cho cả năm học.
Đây là năm thứ hai Chương trình trọng điểm quốc gia phát triển Toán học tiến hành xét thưởng các công trình toán học công bố quốc tế, cấp học bổng cho học sinh THPT chuyên toán và sinh viên giỏi ngành toán.
THU HIỀN