Hỗ trợ gạo cho hơn 2.000 học sinh vùng đặc biệt khó khăn
(BĐ) - UBND tỉnh vừa ban hành quyết định về việc phân bổ gạo hỗ trợ cho học sinh vùng đặc biệt khó khăn trên địa bàn tỉnh thuộc đối tượng được hưởng chính sách theo Nghị định số 116/2016/NĐ-CP ngày 18.7.2016 của Chính phủ.
Theo đó, hỗ trợ cho 2.025 học sinh vùng đặc biệt khó khăn trên địa bàn tỉnh. Mức hỗ trợ: 15 kg gạo/tháng/học sinh. Thời gian hỗ trợ: 4 tháng của học kỳ I năm học 2021 - 2022 (từ tháng 9 đến 12.2021). Tổng số gạo được hỗ trợ là 116,685 tấn.
Chủ tịch UBND tỉnh giao Sở GD&ĐT chủ trì, phối hợp với Cục Dự trữ Nhà nước khu vực Nghĩa Bình, Sở Tài chính, UBND các huyện, thị xã, thành phố và các đơn vị có liên quan tổ chức thực hiện việc giao nhận gạo hỗ trợ cho học sinh theo đúng quy định hiện hành của Nhà nước; thường xuyên theo dõi và báo cáo kết quả thực hiện cho Chủ tịch UBND tỉnh và các cơ quan liên quan.
N.P