Thêm 400 suất quà tiếp sức người dân về quê tránh dịch
Tiếp tục chương trình phối hợp giữa Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, CA tỉnh, Tỉnh đoàn và Hội CTĐ tỉnh, ngày 11.10, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh hỗ trợ thêm 400 suất quà (trị giá 140 nghìn đồng/suất) cho điểm tiếp sức đặt trên tuyến QL 1A, đoạn qua khỏi cầu Tân An, thuộc phường Bình Định, TX An Nhơn.
Tính đến ngày 11.10, điểm tiếp sức đã trao 1.010 suất quà cho người dân về quê tránh dịch ngang qua địa phận Bình Định. Trong đó, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh hỗ trợ 900 suất quà trị giá 126 triệu đồng; CLB Người tình nguyện Hội CTĐ tỉnh hỗ trợ 250 suất (trị giá 130 nghìn đồng/suất); Tỉnh đoàn và Thị đoàn An Nhơn hỗ trợ 250 túi quà, 50 chai sát khuẩn và 20 hộp khẩu trang; CA tỉnh hỗ trợ 100 lít xăng và đảm bảo ANTT các tuyến đường, góp phần giúp người dân từ các tỉnh, thành phía Nam về quê tránh dịch được an toàn, thuận tiện.
ANH PHƯƠNG