Công đoàn KKT tỉnh tặng 228 túi đồ dùng khẩn cấp cho người lao động
(BĐ) - Từ ngày 10.10 đến nay, Công đoàn Khu kinh tế (KKT) tỉnh tiếp tục tặng 228 túi đồ dùng khẩn cấp cho đoàn viên, người lao động tại DN đang thực hiện phong tỏa tạm thời để phục vụ công tác phòng, chống dịch Covid-19.
Cụ thể, ngày 10.10, Công đoàn KKT tỉnh tặng 105 túi đồ dùng khẩn cấp cho đoàn viên và người lao động tại Công ty TNHH Hồng Phúc Thanh; ngày 14.10 trao túi đồ dùng khẩn cấp cho 123 đoàn viên, người lao động tại Công ty TNHH Wesbrook Việt Nam.
Việc phong tỏa tạm thời tại các DN để truy vết các trường hợp liên quan ca F0 Covid-19 diễn ra đột xuất, khẩn trương nên người lao động không kịp chuẩn bị các vật dụng, đồ dùng thiết yếu phục vụ cho sinh hoạt trong thời gian lưu trú qua đêm tại DN. Các túi đồ dùng khẩn cấp mà Công đoàn KKT hỗ trợ cho người lao động không có giá trị quá lớn về mặt vật chất nhưng lại kịp thời, có ý nghĩa lớn về mặt tinh thần, thể hiện trách nhiệm chia sẻ, đồng hành với người lao động.
AN PHƯƠNG