Ghi nhận 14 trường hợp dương tính Covid-19
(BĐ) - Sáng 2.11, Ban Chỉ đạo Phòng chống dịch Covid-19 tỉnh Bình Định thông tin về 14 trường hợp dương tính với SARS-CoV-2. Cụ thể như sau:
- Huyện Hoài Ân có 1 ca tại thôn Kim Sơn, xã Ân Nghĩa, là tài xế chạy tuyến Đà Nẵng - Bình Định, chưa rõ nguồn lây.
- TP Quy Nhơn có 2 ca: 1 ca là tài xế ở Đắk Lắk, chạy tuyến Đắk Lắk - Quy Nhơn, được phát hiện tại chốt kiểm soát y tế QL 1A; 1 ca là tài xế ở Thuận An, tỉnh Bình Dương, đi từ Quảng Ngãi đến Bình Định, phát hiện khi khai báo y tế tại Trạm Y tế phường Trần Quang Diệu.
- TX Hoài Nhơn có 3 ca tại phường Hoài Hảo: 1 ca khu phố Phụng Du 1, 2 ca khu phố Hội Phú.
- Huyện Phù Cát có 2 ca tại thôn Đại Khoan, xã Cát Lâm, là tài xế chạy tuyến TP Hồ Chí Minh - Hà Nội, được phát hiện khi khai báo y tế tại chốt kiểm soát y tế Gia An Đông, xã Hoài Châu Bắc, huyện Hoài Nhơn.
- TX An Nhơn có 6 ca tại khu phố Tiên Hội, phường Nhơn Thành, trong đó có 1 ca lây nhiễm cộng đồng và lây cho người thân.
Như vậy, tính từ ngày 28.6.2021 đến nay, trên địa bàn tỉnh đã ghi nhận 1.709 trường hợp mắc Covid-19; trong đó có 1.484 trường hợp đã khỏi bệnh được xuất viện, 17 trường hợp tử vong, 208 trường hợp đang điều trị tại các cơ sở y tế trong tỉnh.
P.V