Thành lập Cụm công nghiệp Nhơn Hòa (An Nhơn)
Ngày 27.5, UBND tỉnh đã ban hành Quyết định thành lập cụm công nghiệp Nhơn Hòa ở khu vực Tân Hòa, phường Nhơn Hòa, thị xã An Nhơn. Đây là cụm công nghiệp thứ 4 ở thị xã An Nhơn được thành lập trong tháng 5 này. Theo quy hoạch, cụm công nghiệp Nhơn Hòa có diện tích gần 21,6 ha với các ngành nghề như: Chế biến nông- lâm sản, gia công cơ khí; sản xuất gạch không nung; thủ công mỹ nghệ; chế biến đá.
Trước đó, UBND tỉnh đã có các quyết định thành lập cụm công nghiệp Gò Đá Trắng (khu vực Bả Canh, phường Đập Đá) rộng 16,9 ha; cụm công nghiệp Thanh Liêm (thôn Thanh Liêm, xã Nhơn An) có diện tích hơn 4,5 ha và cụm công nghiệp Nhơn Tân (thôn Nam Tượng 1, xã Nhơn Tân) có diện tích 25 ha.
XUÂN NGUYÊN